[ Kinh nghiệm ] - Tán gái toàn thư, kinh nghiệm ít ỏi dành cho anh em

Oppa
Camapchetduoi

Camapchetduoi

Checker nghiệp dư
đọc bài xong mới thấy mình tự nhiên đang alpha lại hóa beta sau mấy tháng, trước lúc nào cũng là ng đưa ra quyết định nhưng khi yêu đến gọi món thôi cũng nhìn sang người bên cạnh :((( và đó chắc là lý do t mất gấu. đánh mất bản thân
Anh em mà k cản thận thì ai cũng bị vướng cái này. Thế nên cứ đẹp trai mặc đồ tốt, cái gì tốt nhất đắp vào thân là oke

tapdoanvv

Già trâu
tốt nhát là ra khỏi cuộc sống của nó. Xóa số cắt liên lạc. Và bắt đầu 1 mối quan hệ mới.
nó chặn fb xóa bạn các kiểu vs t rồi :)).cơ mà t níu nó là vì cái câu chuyện hôm qua t chưa an ủi độgn viên nó đúng cách,+vs ngày đèn đỏ nữa nên nó hăng máu luôn.trc đã thế 1 lần r,cũng hủy cũng chặn.xong sau lại rep t nói rõ ràng hơn.

Oppa
Camapchetduoi

Camapchetduoi

Checker nghiệp dư
nó chặn fb xóa bạn các kiểu vs t rồi :)).cơ mà t níu nó là vì cái câu chuyện hôm qua t chưa an ủi độgn viên nó đúng cách,+vs ngày đèn đỏ nữa nên nó hăng máu luôn.trc đã thế 1 lần r,cũng hủy cũng chặn.xong sau lại rep t nói rõ ràng hơn.
nó đã k coi ra gì thì kệ rảnh thì vào xem thày TRần Việt Quân xem mà học cách chọn vk hay bạn gái rất nhiều cái hay ho. Ngẫm người và ngẫm về mình kaka

frid4yy

Trai thôn 4.0
Thật ra tuổi trẻ tao đã 1 lần cưới vợ coi như 1 lần dại dột trong đời, cưới hay chọn ny hoặc vợ ảnh hưởng rất nhiều tới yếu tố cảm xúc của chúng mày.
Vd 1 con luôn vui vẻ, cười nói luôn biết tìm niềm vui trong cuộc sống khi chúng m gặp nó sẽ hoà chung vào niềm vui đấy.
Nếu gặp 1 con dẩm l suốt ngày tâm trạng, nghe nhạc Phan mạnh quỳnh hay tình cảm mo thì tốt nhất là next, cảm xúc tiêu cực sẽ phá hoại chúng m dần dần.
Nên khi chọn vợ cần lựa chọn kĩ, cẩn thận, cần có kĩ năng gia đình và quan điểm t sẽ lấy 1 ng đàn bà classic, theo và suport cho mình chứ ko phải những thể loại chồng đi nhậu đến 2h đêm thì mai bà m đi đến sáng.
Khi tinder hay badoo ml gì du nhập, kiến thức nữ quyền + tình dục bầy đàn sẽ tha hoá phụ nữ việt. Tìm được 1 đứa classic thực sự khó.

tuan044

Trẩu tre
mùa yêu này lại thất bát r:too_sad:
Đồng chí này quỵ luỵ yếu đuối kinh vcd.
Nó đã mắng cho như con chó ghẻ rồi mà vẫn ngoan cố bám gấu quần

Để một đứa con gái vứt cái emo này vào mặt liên tục mà không dám ý kiến gì, thì hèn quá xá hèn.
165566

tapdoanvv

Già trâu
Đồng chí này quỵ luỵ yếu đuối kinh vcd.
Nó đã mắng cho như con chó ghẻ rồi mà vẫn ngoan cố bám gấu quần

Để một đứa con gái vứt cái emo này vào mặt liên tục mà không dám ý kiến gì, thì hèn quá xá hèn.
View attachment 165566
trc đấy vừa mới gặp nhau nó còn mua bánh sinh nhật tổ chức cho t:)) đm thế là bh cứ áy náy là chưa trả dc tiền bánh cho nó sòng phẳng:pudency:

tuan044

Trẩu tre
trc đấy vừa mới gặp nhau nó còn mua bánh sinh nhật tổ chức cho t:)) đm thế là bh cứ áy náy là chưa trả dc tiền bánh cho nó sòng phẳng:pudency:
Có mỗi cái bánh, lăn tăn làm đéo.
Đồ nó tặng dịp sinh nhật cơ mà, có phải tặng đồ hiệu vài củ đâu.

Mà mới gắp đã chủ động mua bánh tặng, con này hơi bị dạt dào tình cảm đấy nhỉ?

tapdoanvv

Già trâu
Có mỗi cái bánh, lăn tăn làm đéo.
Đồ nó tặng dịp sinh nhật cơ mà, có phải tặng đồ hiệu vài củ đâu.

Mà mới gắp đã chủ động mua bánh tặng, con này hơi bị dạt dào tình cảm đấy nhỉ?
e nó hy vọng về 1 mqh lâu, t thì buông lơi vc...tính rất chi là cầu toàn, có gì k phải cái là bốp ngay. nhưng đm mấy câu kia nó nói vs t nặng lời thật,nhưng lúc nc sôi như thế đ ai đi chửi nhau vs gái làm gì!

tuan044

Trẩu tre
e nó hy vọng về 1 mqh lâu, t thì buông lơi vc...tính rất chi là cầu toàn, có gì k phải cái là bốp ngay. nhưng đm mấy câu kia nó nói vs t nặng lời thật,nhưng lúc nc sôi như thế đ ai đi chửi nhau vs gái làm gì!
Không phải chửi, nói cái gì đúng thì thôi chứ.
Lúc nó đang lên cơn thì rút êm đi, ai lại ngồi lèo nhèo cho nó điên thêm rồi chửi cho không ra gì, nhìn mà ngán ngẩm.

tapdoanvv

Già trâu
Không phải chửi, nói cái gì đúng thì thôi chứ.
Lúc nó đang lên cơn thì rút êm đi, ai lại ngồi lèo nhèo cho nó điên thêm rồi chửi cho không ra gì, nhìn mà ngán ngẩm.
chặn chat t 2 ngày thì lại mở lại cơ mà t k nt nữa,sn nó ngày 9/11 .chắc gửi lại nó cái bánh.cơ mà nó đ nhận đâu.kiếm cớ gì bh

Oppa
Camapchetduoi

Camapchetduoi

Checker nghiệp dư
chặn chat t 2 ngày thì lại mở lại cơ mà t k nt nữa,sn nó ngày 9/11 .chắc gửi lại nó cái bánh.cơ mà nó đ nhận đâu.kiếm cớ gì bh
Nó đã k thích k muốn nhận ép làm gì. Tốt nhất xóa hêt số chặn hết và quên nó đi

2faces

Trẩu tre
Tụi m cho t hỏi, làm sao để mình trở nên thú vị hơn đây? Với lại, tụi m đã thay đổi bản thân như thế nào?

t cũng 25t rồi, giờ nhận ra mình nhàm chán vcl. Đôi lúc hẹn gái đi chơi mà không biết đi đâu, b.thường t cũng chỉ toàn ngồi lì trong phòng.
Nhắn tin thì 2,3 câu hết cái để nói. Cũng thử đọc truyện hài các kiểu mà không ăn thua.

danlangthang

Trẩu tre
Bác thớt cho em hỏi phát,
Mình muốn quen gái mà hiện tại công việc mặc dù cũng kiếm được (tầm 20-30tr/month dao động do làm kinh doanh buôn bán) ko phải kiểu cố định sự nghiệp, nhà cửa thì chưa, đang ở chung nhà ông bà ngoại.

Có nên tập trung công việc kiếm được căn nhà rồi mới đi kiếm gái không? Hay cứ kiếm luôn là dần, em năm nay 26 tuổi, quen gái tuổi nào là được, theo bác? :d
Cám ơn bác
Kiếm đi mà phệt, thấy hợp thì tính chuyện lâu dài không thì lấy kinh nghiệm, không để chym nó mốc ra à
Ngoài bài này anh em có thể tìm hiểu thêm về thay giao giang rất nhiều bài hay và bổ ích.
Con người luôn có một danh sách tôi gọi là DANH SÁCH ƯU TIÊN.
Danh sách này thể hiện mức độ ưu tiên họ dành cho một số VIỆC và một số NGƯỜI nhất định.
Ví dụ, bạn nhắn tin cho gái mà gái trả lời lại ngay, bạn hiểu là bạn đang ở một vị trí rất cao trong "danh sách ưu tiên" của gái.
Ngược lại, bạn nhắn tin cho gái mà gái cho bạn chờ 03 ngày mới rep, thì bạn vui lòng tự hiểu bạn đang không được gái ưu tiên. Bạn đang đứng cuối danh sách ưu tiên của gái.
Vì hành vi cho bạn chờ 03 ngày mới rep chỉ nói lên một thực tế phũ phàng là gái thà đi ỉa, đi đánh răng, đi chơi game hoặc nhắn tin với bất cứ ai khác ngoài bạn. Bạn xếp dưới mọi hoạt động và mọi người khác trong Danh Sách Ưu Tiên của gái.
Con người ngoài xã hội thì luôn lịch sự và ngoại giao, nên việc họ ôm vai bá cổ bạn ra vẻ thân thiết trong những cuộc nhậu KHÔNG CÓ NGHĨA LÝ gì, nếu họ không đẩy bạn lên cao trong DANH SÁCH ƯU TIÊN của họ. "Hành động thì luôn quan trọng hơn lời nói" => Đây là chân lý vĩnh hằng mà các bạn KHÔNG ĐƯỢC quên.
Khi phát hiện ai đó không đặt bạn cao trong danh sách ưu tiên, bạn cần hiểu đó là lỗi của bạn, không phải của họ. Và bạn cần NGƯNG đầu tư năng lượng và thời gian cho họ. Nói cách khác, vị trí của người khác trong danh sách ưu tiên của chính bạn PHẢI tương đồng với vị trí của bạn trong danh sách ưu tiên của họ.
Tương tự, nếu hôm nào bạn lười tập gym, mà chỉ muốn bật lon bia + mở gói snack xem Netflix, nghĩa là hôm đó hoạt động "gym" bị bạn cho xuống dưới hoạt động "uống bia, ăn snack và xem Netflix" trong danh sách ưu tiên những việc cần làm.
(ĐỌC TIẾP DƯỚI COMMENT)
Nhiệm vụ của một con người chân chính, dù bạn là trai hay gái, luôn là:

1- Luôn theo dõi và nhận diện vị trí của bản thân trong Danh Sách Ưu Tiên của đối phương, để điều chỉnh lại vị trí của họ trong Danh Sách Ưu Tiên của chính bạn. Đây là sự Cân Bằng cần phải được duy trì 24/24.

Nếu đối phương chiếm vị trí CAO trong DSUT của bạn, nhưng bạn lại chiếm vị trí THẤP trong DSUT của họ (ví dụ bạn si mê một cô gái không thích bạn), thì bạn sẽ chuốc lấy đau khổ. Ngược lại, nếu bạn chiếm vị trí cao trong DSUT của đối phương trong khi họ chiếm vị trí thấp trong DSUT của bạn, việc này sẽ gây đau khổ cho họ, và nhiều khả năng phát sinh mâu thuẫn và hận thù.

2- Ai cũng có 24 giờ như ai. Việc nhận diện và đưa những hoạt động CÓ LỢI CHO BẢN THÂN như thể thao, gym, học ngoại ngữ, học nhạc, học lập trình, đọc sách lên những VỊ TRÍ CAO trong DSUT là rất quan trọng. Vì nếu bạn do những hoạt động KHÔNG CÓ LỢI như uống bia xem TV lên đầu DSUT, thì cuối cùng bạn là người thiệt nhất.

Và sau đây là một thực tế phũ phàng: Các bạn rất dễ đẩy một người ngoài lên cao trong DSUT của bạn, chẳng hạn gái (hoặc trai), một thằng sếp các bạn đang xu nịnh, mấy thằng bạn nhậu chém gió thành bão... NHƯNG các bạn lại xếp người thân trong gia đình, cụ thể là cha mẹ anh chị em rất THẤP trong DSUT của mình.

Quá nghịch lý đúng không? Các bạn xếp người thân xuống thấp trong DSUT chẳng qua vì các bạn cho rằng họ KHÔNG QUAN TRỌNG bằng lũ người ngoài kia. Nhưng các bạn QUÊN mất rằng bọn ngoài kia chỉ tử tế với các bạn lúc cơm lành canh ngọt thôi, còn khi có biến, thì chúng nó chạy đầu tiên.

Đừng chối. Tôi nói nghe thì ấm vào thân các bạn thôi.

Ngày xưa, thời còn làm văn phòng ở VN, gửi tài liệu mà bên nhận mãi chưa ký nhận confirm chuyển lại, thầy cứ phải giục lên giục xuống, cuối cùng họ cũng chuyển lại kèm lời xin lỗi do "Bận quá".

Nhưng thầy lên FB của họ thì thấy trong khoảng thời gian bị thầy giục, họ vẫn check-in Highlands, vẫn khoe vừa mua túi, vẫn chụp ảnh bữa trưa... nghĩa là thầy khi đó chiếm vị trí rất thấp trong DSUT của họ, chứ không phải vì họ bận. Họ thà đi uống Highlands, thà đi mua túi, thà đi ăn trưa... còn hơn rep thư thầy. Đại khái thế.

Cũng không trách họ được, tự trách mình thôi.

FB Thay giao giang người tôi hoc từ a rất nhiều
View attachment 42876Đúng là danh sư xuất cao cmn đồ. 2 thằng mày sống sâu sắc đấy, đọc xong thông hết cả não

Traybi

Trẩu tre
M
Tụi m cho t hỏi, làm sao để mình trở nên thú vị hơn đây? Với lại, tụi m đã thay đổi bản thân như thế nào?

t cũng 25t rồi, giờ nhận ra mình nhàm chán vcl. Đôi lúc hẹn gái đi chơi mà không biết đi đâu, b.thường t cũng chỉ toàn ngồi lì trong phòng.
Nhắn tin thì 2,3 câu hết cái để nói. Cũng thử đọc truyện hài các kiểu mà không ăn thua.
Nếu m muốn thì cứ thử thách bản thân cứ làm nhiều trò và ăn nói nhiều vô bằng cách kiếm những câu cà k

Trước tiên m phải gặp ng ta.và cứ nói về các chủ đề liên quan với nhau như sở thích và đam mê
Sau đó lắng nghe ng ta nói và dùng não để gài những câu hài vào đó nếu như ko bắt kịp thì kệ còn ko cứ nói mông lung và nói đại đi để cái đầu của m làm quen với tính hiệu câu từ của ng khác để sau này m gặp ai cũng đầu m sẽ nhảy số nhanh chóng
Điều quan trọng phải giải toả bản thân ko áp lực cứ để mặt tươi cười vui ko nên để mặt kiểu như quá chú ý nên để ánh mắt hiền hoà va ko tập trung vào miệng ng ta nên để mắt ng ta nói gì.
Cách để m hài hước hơn là tập cà khịa đi thì mh sẽ thấy có nhiều câu từ sắp xếp rất chuẩn và giọng nói sẽ nhấn nhá hơn
Nên m cứ để ý ng ta hay cà khịa thường rất hài hước đặt biệt hoài linh trấn thành và trường giang hay khịa đồng nghiệp nên họ mới có nhiều câu hài hước đi sau vào lòng người

Tô Văn Đa

Trẩu tre
Lịt mịa tao phải đăng nhập để gõ mấy dòng đồng ý với tml đấy, mày gõ quá chuẩn luôn

project2x

Trẩu tre
Các bác cho em hỏi em có tán 1 em trên zalo, những ngày đầu em có hẹn cô ấy đi xem phim nhưng cô ấy toàn tìm lí do từ chối, nói chuyện được tầm 2 tuần em k nhắn nữa, cô ấy chủ động nhắn lại em, xong rồi e muốn gặp cô ấy ngoài đời nên là mua nước, đồ ăn cho cô ấy và mang đến nhà cô ấy, được 2 lần. Xong em thấy không đi đến đâu e dừng nhắn tin thì cô ấy chủ động rep story trên fb em trước là dạo này sao k thấy nhắn. Bắt đầu nói chuyện lại, xong cô ấy hỏi mối quan hệ chúng ta là gì, cô ấy muốn yêu nghiêm túc, xong em nhắn là " làm người yêu anh nhé" thì cố ấy hỏi có lo được hay không rồi chưa trả lời. Hôm sau lại nhắn tiếp thì cô ấy bảo anh hỏi lại đi và cô ấy đồng ý. Em hẹn được cô ấy đi xem phim, trong lúc xem thì có nắm tay, cô ấy dựa đầu vào vai em và em cũng dựa đầu và ngửi tóc cô ấy. Không hiểu sao lúc về thì nhắn tin bị nhạt hẳn đi,, nhắn gọi là cho có... e vẫn không biết mình sai ở đâu

hoangtubongtoi

Trai thôn 4.0
Các bác cho em hỏi em có tán 1 em trên zalo, những ngày đầu em có hẹn cô ấy đi xem phim nhưng cô ấy toàn tìm lí do từ chối, nói chuyện được tầm 2 tuần em k nhắn nữa, cô ấy chủ động nhắn lại em, xong rồi e muốn gặp cô ấy ngoài đời nên là mua nước, đồ ăn cho cô ấy và mang đến nhà cô ấy, được 2 lần. Xong em thấy không đi đến đâu e dừng nhắn tin thì cô ấy chủ động rep story trên fb em trước là dạo này sao k thấy nhắn. Bắt đầu nói chuyện lại, xong cô ấy hỏi mối quan hệ chúng ta là gì, cô ấy muốn yêu nghiêm túc, xong em nhắn là " làm người yêu anh nhé" thì cố ấy hỏi có lo được hay không rồi chưa trả lời. Hôm sau lại nhắn tiếp thì cô ấy bảo anh hỏi lại đi và cô ấy đồng ý. Em hẹn được cô ấy đi xem phim, trong lúc xem thì có nắm tay, cô ấy dựa đầu vào vai em và em cũng dựa đầu và ngửi tóc cô ấy. Không hiểu sao lúc về thì nhắn tin bị nhạt hẳn đi,, nhắn gọi là cho có... e vẫn không biết mình sai ở đâu
Nhạt hay k k quan trọng. Nhận lời yêu r thì tính chịch luôn đi cho đỡ nhạt :)))