Làm sao để bỏ tính kiêu ngạo

MyAngel

Trẻ trâu
Như tiêu đề, có lẽ em và kha khá bạn trẻ có tính xấu này , mặc dù biết mà không bỏ được như nó ngấm vào thân rồi, mặc dù anh em đồng nghiệp nhắc nhiều nhưng cũng chỉ giảm đc chút ít.

Oppa
MyAngel

MyAngel

Trẻ trâu
M cứ kiêu ngạo đi ra đời bị đấm cho vài phát là rén ngay ý mà ;))
Vẫn trong chừng mực mới cay, chỉ bị ghét thôi ko bị đấm hjhj, với t thể hiện ra nó hơi sai với bản chất nên mọi ng ko chơi vs t nhiều thì dễ hiểu lầm

Kieu Phong 9x

Trai thôn 4.0
Vẫn trong chừng mực mới cay, chỉ bị ghét thôi ko bị đấm hjhj, với t thể hiện ra nó hơi sai với bản chất nên mọi ng ko chơi vs t nhiều thì dễ hiểu lầm
ko bị đấm thì thay đổi làm gì sống đúng con người mình chứ sao phải thay đổi cho vừa lòng ng khác . Mài nc vô lý vê lù :))

Hungcakho

Người tử tế
Mày dốt vậy....thằng nào nó đấm cho còn may....Chứ nó đì cho ăn bùn...Lúc đó cháo còn éo có mà húp ấy:vozvn (15):

Oppa
MyAngel

MyAngel

Trẻ trâu
Mô tả thêm, đéo phải t kiêu ngạo theo kiểu bố đời, thứ nhất t bị ảnh hưởng bởi tính cách của bố t, bố làm là kỹ sư cũng coa chút tay nghề nên cũng có tính kiêu ngạo, và t bị ảnh hưởng, thứ 2, khi t còn đi học, bố mẹ dạy t nhiều cái sai, t tự nhận ra đc và t đã sửa đc, nên cũng nghĩ mình giỏi, thứ 3, đại học mấy năm đầu thì t ngu vãi cl, đến năm cuối gặp may, làm đc đề tài khoa học, đc lên báo khoa học, lại càng khiến t ngấm tính kiêu ngạo hơn. Chứ đ phải như bọn trẻ trâu thể hiện bố mày giàu, bố m săm trổ ok?? Nên ai có lời khuyên thì em xin tiếp, con mấy bố xàm l, đừng mất công đọc topic của t làm gì. Xin hết

Oppa
MyAngel

MyAngel

Trẻ trâu
Mày dốt vậy....thằng nào nó đấm cho còn may....Chứ nó đì cho ăn bùn...Lúc đó cháo còn éo có mà húp ấy:vozvn (15):
Anh em nhắc nhở, ko đấm đá gì hết, toàn ng có học mà m.

Oppa
MyAngel

MyAngel

Trẻ trâu
t nói thế quá tử tế r chả nhẽ m đợi t phải chửi cả nhà m lên mới biết dg từ bỏ:))
Nếu m thừa thời gian thì t cũng đ nghe đâu đây là quote cuối cùng dành cho m, chài thân ái

lauthe1211

Trai thôn 4.0
Khi nào đi làm bị dồn nén các thứ rồi lúc ấy muốn kiêu nữa hay ko thì tự bản thân nắm được

mr.keng

Già trâu
Ừ. Trước tao cũng kiêu ngạo lắm. Vào trại bị bọn nó sút cho tung mỏ, thành ra giờ đỡ hơn r . Cứ yên tâm, cuộc đời sau này sẽ có người giúp mày bớt kiêu ngạo.

Oppa
MyAngel

MyAngel

Trẻ trâu
Khi nào đi làm bị dồn nén các thứ rồi lúc ấy muốn kiêu nữa hay ko thì tự bản thân nắm được
Vấp ngã mới biết đứng lên thì vẫn là muộn bác ạ, có bác nào có bài học gì từ cuộc sống của chính mình thì kể em với

piggyy

Lợn hồng dam dang
Nếu m thừa thời gian thì t cũng đ nghe đâu đây là quote cuối cùng dành cho m, chài thân ái
vào xàm lồn còn ra vẻ tử tế, đấy đúng là cái tính của m r đấy, t cũng rảnh đéo đâu dậy mấy thg ngu như m

Oppa
MyAngel

MyAngel

Trẻ trâu
Ừ. Trước tao cũng kiêu ngạo lắm. Vào trại bị bọn nó sút cho tung mỏ, thành ra giờ đỡ hơn r . Cứ yên tâm, cuộc đời sau này sẽ có người giúp mày bớt kiêu ngạo.
Đợi đến lúc đó thì em nói làm gì bác, nghe các bài học từ các bác cũng là cách để em thay đổi mà hjhj