Làm sao để bỏ tính kiêu ngạo

saxvai

Con chim biết nói
Mày viết mấu câu quote hay về khiêm tốn.
Sáng đọc 3 lần, đêm 3 lần.
Mỗi lần muốn mở miệng khoe khoang gì thì "đọc quote lại 1 lần trước".

Dương Tử Thanh

Đàn em HHH
Nó càng lắng nghe, rep từng comments 1 cách tử tế tao lại càng thấy nó khiêm nhường, có chút kiêu ngạo nào đâu.
hihi, bây giờ là đêm rồi, và nó đang mưu cầu bỏ thói kiêu ngạo nên ae chửi thì nó lắng nghe, rep cmt tử tế chứ ngày mai nó hét ra lửa ngay bạn à.
Cho nên phải chửi cho nó nhớ, nhớ đến sáng mai luôn.

• Haha
Reactions: Ftm
Oppa
MyAngel

MyAngel

Trẻ trâu
Mày ko biết mình kiêu ngạo mới nguy hiểm chứ mày đã biết thì dễ mà. Lúc nào mày cảm thấy mày hơn ng khác , cảm thấy mình là nhất thì tự vả vào mặt để nhớ ra mình là thằng mắc chứng ảo tưởng...
Dạ em toàn quên bác ạ, nói xong rồi đêm về ms ngẫm huhu

Hungcakho

Người tử tế
Cứ chửi cho đã, chửi cho nó dẹp cái tôi đéo đáng 1 xu của nó. Mấy khi có thằng dỏng tai cho mình chửi.
Cuộc đời lắm thằng...xuống bùn rồi mà éo biết vì sao bị xuống

Như thằng thớt, còn trẻ,bị chửi trên thế giới ảo này chả mất gì...nhưng cái được thì vô cùng.

Oppa
MyAngel

MyAngel

Trẻ trâu
hihi, bây giờ là đêm rồi, và nó đang mưu cầu bỏ thói kiêu ngạo nên ae chửi thì nó lắng nghe, rep cmt tử tế chứ ngày mai nó hét ra lửa ngay bạn à.
Cho nên phải chửi cho nó nhớ, nhớ đến sáng mai luôn.
Dạ em còn cần đọc nhiều để ngẫm mà bác hj

Oppa
MyAngel

MyAngel

Trẻ trâu
Mày viết mấu câu quote hay về khiêm tốn.
Sáng đọc 3 lần, đêm 3 lần.
Mỗi lần muốn mở miệng khoe khoang gì thì "đọc quote lại 1 lần trước".
Cách này en sẽ áp dụng luôn ạ, cảm ơn bác

Dương Tử Thanh

Đàn em HHH
Cuộc đời lắm thằng...xuống bùn rồi mà éo biết vì sao bị xuống

Như thằng thớt, còn trẻ,bị chửi trên thế giới ảo này chả mất gì...nhưng cái được thì vô cùng.
Bạn thật tử tế, đến cái title còn như vậy thì bạn nói con cặt gì cũng là lời tử tế.

Oacoac1989

Đàn em Khá Bảnh
Dạ em toàn quên bác ạ, nói xong rồi đêm về ms ngẫm huhu
Thì đấy mày ko làm ghì nó chả quên. Nhận ra cái là phải tự vả vào mặt mình ngay... Sưng mặt vài lần là mày sẽ bỏ dc ngay ấy mà

Oppa
MyAngel

MyAngel

Trẻ trâu
Thì đấy mày ko làm ghì nó chả quên. Nhận ra cái là phải tự vả vào mặt mình ngay... Sưng mặt vài lần là mày sẽ bỏ dc ngay ấy mà
Oke bác :(( để em thử, cơ mà đang nói mà nhớ ra thì xin phép ra ngoài vả rồi đi vào làm sao bác :((

Oppa
MyAngel

MyAngel

Trẻ trâu
Kiêu ngạo là xuất phát từ tính sân si,cảm giác người ta làm gì cũng éo hơn đuoc mình,mày nên tập bản tính bớt ý kiến lại.sếp sai thì cứ làm,bớt suy nghĩ sân si lai
Lúc ra trg em lại làm luôn giám sát xây dựng, toàn xếp việc với sai vặt mấy ng công nhân, càng làm em ảo tưởng haizz

Đồ Đệ Cụ Bư

Trưởng lão
Lúc ra trg em lại làm luôn giám sát hava, toàn xếp việc với sai vặt mấy ng công nhân, càng làm em ảo tưởng haizz
Do may ra trường làm voi công nhan nhiều nên mày ảo tưởng ay,nếu có trình độ đã ko làm công nhân ( tao ko vơ đũa tat cả công nhân nhé) , lâu ngày roi làm việc với nguoi đồng vai phải lứa cứ nghĩ ai cũng giống ai, cỏ lúa như nhau. Roi lâu ngày sanh ra cái tính sân si,nghĩ ai kêu gì cũng sai do ko giống suy nghỉ của mình.Mày ko bỏ đuoc tính đó,sớm muộn cũng sẽ ko ai chứa chấp

Jang Man Wol

Đàn em HHH
Công việc làm thêm đầu tiên của t là giúp việc gia đình theo giờ, làm 1 tháng để kiếm xiềng tiêu Tết thôi nhưng nó dạy t phải biết cúi đầu là như nào. Sơ qua về t nhé, con út, bố mẹ chiều, nhà k giàu k nghèo nhưng cũng dư giả.