Xin được góp Quỹ khuyến học Bề Đề

Oppa
King of Kafé

King of Kafé

Trẻ trâu
Anh có sách gì khiến tôi thấy hứng thú ?
Trong chương trình khuyến học lần này, Qua định gửi tặng tới các bạn trẻ của Xamvn cuốn "Khuyến học" của Fukuzawa Yukichi , đó là cuốn sách rất tốt về giáo dục, nâng cao tinh thần người trẻ.

Với các anh em thiện lành cấp quản lý của Tập đoàn, Qua hay tặng cuốn "Một đời thương thuyết" của giáo sư Phan Văn Trường. Các anh em thiện lành bước lên con đường quản trị, tự khởi nghiệp thì cuốn " Một đời quản trị" cũng của giáo sư Phan Văn Trường cũng là cuốn sách nên đọc. Đó là kinh nghiệm thương trường đúc rút của một người lăn lộn.

Còn với Qua, trong kế hoạch phát triển đưa sản phẩm Trung Nguyên sang Châu Âu, thì Qua đang cần tìm hiểu về văn hóa, đời sống của nước bạn, Qua cùng đội ngũ đang đọc "Thần thoại Hy Lạp", "Truyện cổ Andersen" , "Truyện cổ Grimm", "Ngụ ngôn Jean de La Fontaine", "Truyện và kịch của William Shakespeare" , "Truyện của Charles Dickens" và cả "Harry Potter".

Không biết người anh em hứng thú với truyện, sách nào?

Người Già

Giang hồ mạng 4.0
Trong chương trình khuyến học lần này, Qua định gửi tặng tới các bạn trẻ của Xamvn cuốn "Khuyến học" của Fukuzawa Yukichi , đó là cuốn sách rất tốt về giáo dục, nâng cao tinh thần người trẻ.

Với các anh em thiện lành cấp quản lý của Tập đoàn, Qua hay tặng cuốn "Một đời thương thuyết" của giáo sư Phan Văn Trường. Các anh em thiện lành bước lên con đường quản trị, tự khởi nghiệp thì cuốn " Một đời quản trị" cũng của giáo sư Phan Văn Trường cũng là cuốn sách nên đọc. Đó là kinh nghiệm thương trường đúc rút của một người lăn lộn.

Còn với Qua, trong kế hoạch phát triển đưa sản phẩm Trung Nguyên sang Châu Âu, thì Qua đang cần tìm hiểu về văn hóa, đời sống của nước bạn, Qua cùng đội ngũ đang đọc "Thần thoại Hy Lạp", "Truyện cổ Andersen" , "Truyện cổ Grimm", "Ngụ ngôn Jean de La Fontaine", "Truyện và kịch của William Shakespeare" , "Truyện của Charles Dickens" và cả "Harry Potter".

Không biết người anh em hứng thú với truyện, sách nào?
Có sách triết học hoặc tâm lý học nào bản gốc không anh?

Winterrain

Già trâu
Qua ơi, em muốn tăng khả năng tự tin giao tiếp thì nên đọc sách chi ạ, nhờ qua chỉ dẫn giúp em với

Oppa
King of Kafé

King of Kafé

Trẻ trâu
Qua ơi, em muốn tăng khả năng tự tin giao tiếp thì nên đọc sách chi ạ, nhờ qua chỉ dẫn giúp em với
Người anh em có thể tham gia các lớp năng khiếu, trò chơi, các câu lạc bộ, như chơi cờ, đánh đàn, hát, võ thuật, thể thao. Có cùng sở thích, thú vui, mục tiêu con người sẽ gắn bó thân thiện với nhau hơn. Khi người anh em nó năng khiếu, sở trường gì đó, sẽ bồi đắp lòng tự tin của bản thân mình.

Thường thì người trẻ có đủ thời gian và tĩnh lặng để suy nghĩ, nhưng lại không đủ kiến thức và kinh nghiệm.

Người trải nghiệm đủ nhiều thì hẳn là người phải va chạm nhiều, bận rộn, cuộc sống thường ngày cuốn họ vào một vòng xoáy bất tận không thể dứt ra để tâm tĩnh lăng được.

Người anh em còn trẻ cứ nên sống đúng với lứa tuổi của mình, cắt tóc gọn gàng, mặc áo phông quần bò lịch sự, quần áo mặc lên người có thể không hàng hiệu đắt tiền nhưng nhất định phải sạch sẽ, phù hợp.

Chúc người anh em mạnh dạn bước ra thế giới.

Longbeng

Trẩu tre
Có câu hỏi cho anh Vũ nè:
Câu 1: qua có thật là d l n vũ ko
Câu 2: gói startup 175tr của e coffe là mình chỉ cần mặt bằng, còn lại trung nguyên lo hết setup ak.
Câu 3: anh Vũ có biết trường sinh học ko, đạo mà a theo có giống như tsh ko, có phải a đã thấy thế giới ẩn của các tu sĩ rồi ko. A nghĩ gì về năng lượng tín ngưỡng mà các đại năng phật-chúa,... để lại cho con người. Và cuối cùng, con người có phải là trạm chăn nuôi ko, vì sao thái dương hệ chỉ còn mỗi Trái Đất, mấy sao khác sinh vật sống đã đi đâu. Thanks a Vũ nhiều.
Còn nhiều câu hỏi về thế giới nữa, cũng như góp nhặt từ cuộc sống, giả thuyết không gian đa diện, và khi linh hồn thăng hoa, đi về thế giới hay không gian nào. Nên từ khi nghe a Vũ trên báo, đã cảm thấy mình có thêm động lực tìm hiểu về thế giới này.

Oppa
King of Kafé

King of Kafé

Trẻ trâu
Có câu hỏi cho anh Vũ nè:
Câu 1: qua có thật là d l n vũ ko
Câu 2: gói startup 175tr của e coffe là mình chỉ cần mặt bằng, còn lại trung nguyên lo hết setup ak.
Câu 3: anh Vũ có biết trường sinh học ko, đạo mà a theo có giống như tsh ko, có phải a đã thấy thế giới ẩn của các tu sĩ rồi ko. A nghĩ gì về năng lượng tín ngưỡng mà các đại năng phật-chúa,... để lại cho con người. Và cuối cùng, con người có phải là trạm chăn nuôi ko, vì sao thái dương hệ chỉ còn mỗi Trái Đất, mấy sao khác sinh vật sống đã đi đâu. Thanks a Vũ nhiều.
Còn nhiều câu hỏi về thế giới nữa, cũng như góp nhặt từ cuộc sống, giả thuyết không gian đa diện, và khi linh hồn thăng hoa, đi về thế giới hay không gian nào. Nên từ khi nghe a Vũ trên báo, đã cảm thấy mình có thêm động lực tìm hiểu về thế giới này.
Gói 175tr không phải người anh em đưa ra mặt bằng xập xệ rồi TN sẽ set-up từ A-Z

Người anh em lên website của e-coffee để lại email, trong vòng 24h sẽ có mail phản hồi từ tập đoàn.

Trong mail có đính kèm brochure và mọi văn bản cần thiết diễn dãi đầy đủ thông tin chi tiết các gói hợp tác

Nếu mặt bằng kinh doanh của người anh em có yếu tố đặc thù, trong mail cũng có số dt của bạn nhân viên đại diện cho tập đoàn phụ trách hồ sơ của người anh em, người anh em cứ liên lạc và trao đổi, bạn nhân viên sẽ xuống khảo sát trực tiếp và tư vấn cho người anh em

Còn các câu hỏi của người anh em về thế giới quan hiện tại, Qua thấy nó phù phiếm và u mê với những thứ không thực. Qua đã từng mê muội, chìm đắm vào những thứ huyền hoặc, đánh mất nhiều cơ hội và cả hạnh phúc của bản thân, Qua mong người anh em không sa vào sai lầm của Qua.

Bên cạnh đó, mục đích của Qua ở đây là để tặng quà khuyến học cho các cháu thiếu nhi, tặng sách cho những bạn trẻ thiện lành đang nung nấu ý chí khởi nghiệp làm giàu, vậy nên những câu hỏi của người anh em, Qua xin mạn phép không trả lời những câu hỏi mà không mang lại kiến thức khởi nghiệp làm giàu và tạo động lực cho các cháu thiếu nhi phấn đấu học tập

Trân trọng có đôi lời chân thành đến người anh em

Sửa lần cuối:

anhle

Chủ tịch công đoàn lao động Xamvn
Qua có thể mua giúp công đoàn bộ sách của LaiH không? Vì giờ thanh niên yếu đuối quá

hi-up

Trẻ trâu
Người anh em cứ yên tâm, Qua tuyệt đối không gửi dâm thư và các văn hóa phẩm độc hại làm sứt mẻ sự thiện lành của người anh em đâu

Trong lúc chờ đời sách của Qua gửi, người anh em có thể ra tiệm sách tìm đọc các tác phẩm như: bảng tuần hoàn các nguyên tố hóa học, bảng cửu chương, những hằng đẳng thức đáng nhớ v.v... đây chính là những tri thức tinh túy của nhân loại có thể giúp người anh em trên con đường khởi nghiệp cùng e-coffee của Qua
Nãy giờ đọc các comment của Qua, tui ngưỡng mộ quá trời! Tới comment này tui cười rớt nước mắt . Không biết có phải "Qua" thật ko, nhưng những comment của Qua thâm thúy quá!

Oppa
King of Kafé

King of Kafé

Trẻ trâu
Nãy giờ đọc các comment của Qua, tui ngưỡng mộ quá trời! Tới comment này tui cười rớt nước mắt . Không biết có phải "Qua" thật ko, nhưng những comment của Qua thâm thúy quá!
Qua khuyến khích các người anh em trẻ tuổi đọc những cuốn sách đó đều có nguyên cớ hết cả

Có một sự thật Qua thấy rất đau lòng là các bạn trẻ thời nay mất căn bản kiến thức đại cương rất nghiêm trọng, rất thờ ơ với việc xây dựng tri thức nền tảng.

Một số bạn gửi bản trình bày kế hoạch kinh doanh để gọi vốn đầu tư từ Qua mà câu văn viết lủng củng, không logic chặt chẽ, viết sai chính tả rất nhiều, dàn trang, canh lề văn bản trên word hết sức tùy tiện.

Qua theo dõi chương trình Shark tank trên vô tuyến còn thấy một số bạn khả năng tính nhẩm cực kỳ yếu, khi các shark chất vấn với số vốn đâu tư nhiêu đó, lãi suất vay nhiêu đó, hệ số sinh sinh lời nhiêu đó, thì lợi nhuận thu về là bao nhiêu, mà đa số các bạn đều ú ớ không nhẩm được đáp số là bao nhiêu. Việc tính nhẩm nhanh nó thể sự nhạy bén của con người, đây là tố chất không thể thiếu khi khởi nghiệp làm giàu.

Đợt dịch Covid vừa rồi, một số gian thương găm hàng tăng giá nước rửa tay sát khuẩn, gây khan hiếm nhằm trục lợi. Nhưng các bạn trẻ không vận dụng được kiến thức hóa học phổ thông, chỉ cần lấy cồn 90 độ pha loãng thành cồn 65 độ là có ngay dung dịch sát khuẩn nước rửa tay, cực kỳ tiện lợi và kinh tế.

Sửa lần cuối:

doikho

Già trâu
Tay Qua này cho dù ko phải ông Vũ TN thì chắc cũng là đệ ổng ở TN , văn phong khá giống ổng, thông tin, kiến thức trong những comment của hắn ko phải ít

Longbeng

Trẩu tre
Tay Qua này cho dù ko phải ông Vũ TN thì chắc cũng là đệ ổng ở TN , văn phong khá giống ổng, thông tin, kiến thức trong những comment của hắn ko phải ít
Chí lý, chứ ko phải qua thật, qua thật ko thờ ơ vs huyền bí và siêu nhiên như ông này