Xin được góp Quỹ khuyến học Bề Đề

Oppa
King of Kafé

King of Kafé

Trẻ trâu
Chí lý, chứ ko phải qua thật, qua thật ko thờ ơ vs huyền bí và siêu nhiên như ông này
Khi Qua thiền định bị lạc lối vào cõi u mê, tâm trạng Qua cảm thấy vô cùng sợ hãi và bối rối. Nhờ duyên lành Qua được các thầy chùa Bề Đề giúp đỡ chỉ lối mới thoát khỏi vô minh.

Các thầy có khuyên bảo với Qua như sau:
"Kết quả cuối cùng của nghiệp, không thể nghĩ tới được, nếu nghĩ tới, người nghĩ có thể đi đến cuồng loạn và thống khổ."

Qua nghe xong như bừng tỉnh giữa cơn mê vô tận, từ đấy tới nay sống chả tính toán gì, cuộc đời trở thành một chuỗi nối tiếp vận hành theo quy luật nhân - quả, chỉ biết dốc tiền - tâm - lực vực dậy công việc kinh doanh của tập đoàn.

Có những thứ nghĩ nhiều hại não lắm người anh em thiện lành ạ. Qua chân tình khuyên các bạn trẻ là không nên đọc nhiều kiến thức huyền bí siêu nhiên, dẫn đến sinh ra chủ nghĩa hư vô. Tuổi 19 đôi mươi thì nên tìm kem trị mụn loại tốt, quần bò tốt, thợ cắt tóc tốt để đi tìm bạn gái, gia tăng sự tự tin cho bản thân. Hãy sống đúng lứa tuổi của mình.

Oppa
King of Kafé

King of Kafé

Trẻ trâu
Hôm qua Qua đã gửi sách và quà đến các anh chị em thiện lành, nội trong tuần này là các anh chị em nhận được.

Tuy nhiên, việc gửi quà sẽ không tránh khỏi thiếu sót, anh chị em nào có đăng ký mà chưa nhận được vui lòng inbox thông tin cho Qua, Qua sẽ chuyển cho phòng Hành chánh của tập đoàn để gửi bổ sung

Hiện nay báo đài đưa tin dịch Covid có nguy cơ bùng phát trở lại ở Bắc Kinh, mỗi anh chị em, mỗi cơ sở sản xuất, kinh doanh hãy thiết lập trạng thái bình thường mới, vừa đẩy mạnh phát triển kinh tế - xã hội, vừa chống dịch.

Chúc các anh chị em thiện lành tràn đầy năng lượng tích cực .

Chien_Si

Trẩu tre
Có thể klq, lq ít hoặc just FYI.
Ở quê tao người lớn có thể xưng với người bé Qua (ngôi 1 - Tao) - Ngoay (ngôi 2 - mày), nhưng người bé ko được dùng như vậy. Suy ra Qua - Ngoay chính xác là Tao - Mày. 1 số tml dùng danh xưng Qua như là ngôi thứ 2 hoặc thứ 3 tao nghĩ là ko đúng.

Sửa lần cuối:

Hochutich

Thanh niên hoi
Đcm mấy tml assmin vào set cho chủ tịch cái title. Để trẻ trâu nhìn buồn cười vãi cặc